Ana Bukatar Taimakon Taimakon Shari'a? Fara

Menene Rage Kuɗin Bashi da Shirin Bashi na BMV BMV?



** Legal Aid yana son ƙarin koyo game da yadda dakatarwar lasisin tuƙi ke tasiri mazauna Ohio. Da fatan za a ɗauki mintuna kaɗan don kammala wannan ɗan gajeren binciken: https://www.surveymonkey.com/r/DLSuspensions

Ta yaya Shirin Rage Bashi na Maido da Bashi da Shirin Afuwa ke taimakawa direbobin Ohio?

The Shirin Rage Bashi Da Kuɗin Maidowa shiri ne na dindindin a cikin Ofishin Motoci na Ohio (BMV) wanda aka yi niyya don taimaka wa mutanen da ba za su iya biyan duk kuɗaɗen dawo da da suke bi bayan dakatar da lasisin tuƙi ba. Shirin ya shafi wasu nau'ikan dakatarwa kawai. Baya rufe dakatarwa sakamakon laifukan da suka shafi barasa, kwayoyi ko makami mai kisa. Hakanan shirin bai shafi lasisin tuƙi na kasuwanci ba. Shirin ya fara aiki a ranar 13 ga Disamba, 2021.

Wanene ya cancanci Shirin Rage Bashi da Kuɗin Maidawa?

Ohio BMV za ta yi rajista ta atomatik kowane mutumin da ya cancanci shirin kuma ya sanar da mutumin ta hanyar imel ko wasiku na yau da kullun. Direbobi ba sa buƙatar neman shirin. Amma, direbobin da suke tunanin za su iya cancanta su tabbatar da BMV yana da adireshin imel mai aiki da adireshin imel na yanzu don tuntuɓar su.

Za a yi wa mutum rajista ta atomatik lokacin:

  • An dakatar da lasisin tuƙi ko izinin mutum don laifi ɗaya ko fiye da ya cancanta
  • Aƙalla watanni 18 sun shuɗe tun bayan ƙarshen lokacin dakatarwa na aƙalla ɗaya daga cikin laifukan da mutum ya cancanta.
  • Mutum yana bin kuɗaɗen maidowa
  • Ba a shigar da mutumin a baya a cikin shirin ba

Wadanne laifuffuka ne suka cancanci shirin Rage Bashi da Kuɗin Maidawa?

Yawancin dakatarwar lasisin tuƙi waɗanda ba su ƙunshi barasa, ƙwayoyi, ko muggan makamai ba za su cancanci shiga shirin. Jerin abubuwan dakatarwa duk sun cancanci shirin:

Yaro mara lafiya (RC 2151.354); Yaro mai laifi (RC 2152.19); Mai laifin zirga-zirgar yara (RC 2152.21); Satar mai (RC 2913.02); Rashin ƙwarewa ta jarrabawa (RC 4507.20); Motar aiki ba tare da tabbacin inshora ba (RC 4509.101); Rashin biyan kuɗin ajiya na tsaro, ko rashin neman ji bayan samun sanarwa game da haɗarin mota (RC 4509.17); Tsohuwar biyan kuɗin da aka buƙata ta hanyar rubutacciyar yarjejeniya bayan haɗarin abin hawa (RC 4509.24); Rashin biyan hukunci (RC 4509.40); Maimaita masu laifin zirga-zirga (RC 4510.037); Rashin keta dokar birni wanda yayi kama da keta doka wanda ya sanya dakatarwa (RC 4510.05); Dakatarwa a ƙarƙashin Dokar Laifukan Assimilative na tarayya (RC 4510.06); Yin aiki mara kyau (RC 4510.15); Rashin bayyana ko rashin biyan tara mai alaƙa da takamaiman abubuwan da suka shafi abin hawa (RC 4510.22); Hukuncin rashin cancanta (RC 4510.23); Hukumar laifuffukan abin hawa na ƙanana (RC 4510.31); Rashi na al'ada daga makaranta (RC 4510.32); Ba daidai ba da amanar abin hawa (RC 4511.203); Amfani da na'urar sadarwa mara waya ta ƙarami yayin tuƙi (RC 4511.205); Wasan titin (RC 4511.251); Rashin tsayawa don bas ɗin makaranta (RC 4511.75); Rashin tsayawa bayan haɗari (RC 4549.02); Rashin tsayawa bayan wani hatsarin mota da ba na jama'a ba (RC 4549.021); da fataucin sigari ko kayan sigari da niyyar gujewa haraji, lokacin da aka yi amfani da abin hawa a cikin laifin (RC 5743.99).

Wadanne takardu dole ne a bayar don yin rajista a cikin Shirin Rage Bashi da Tallafin Kuɗin Maidowa?

Za a sanar da direbobi ta imel ko wasiƙa cewa sun cancanci wannan shirin. Sanarwar za ta nuna adadin kuɗin da aka rage da adadin da har yanzu ake bi. Sanarwar za ta bukaci mutumin ya ba da tabbacin inshora don kunna rage kudaden maidowa. Ana iya ba da tabbacin inshora tare da katin inshora, shafi na sanarwa, manufa, ko wata hujja da za a iya tantancewa.

Hakanan mutum na iya bayar da shaidar wasu fa'idodi don cancantar yin afuwa, ko kuma yafewa cikakken kuɗaɗen maidowa. Don neman cikakken keɓe kudade, dole ne direba ya kammala BMV Form 2829 da kuma gabatar da hujjar rashin gajiya. Direbobi sun cancanci a matsayin marasa galihu ta hanyar nuna shaidar shiga kowane ɗayan shirye-shiryen fa'ida masu zuwa:

  • Shirin Taimakawa na Abinci (SNAP)
  • Medicaid
  • Shirin Farko Aiki na Ohio
  • Ƙarin Shirin Samun Kuɗi na Tsaro (SSI)
  • Shirin Amfanin Fansho na Al'amuran Tsohon Sojoji

Tabbacin shiga cikin waɗannan shirye-shiryen yakamata ya haɗa da sunan direba a matsayin ɗan takara mai izini da halin yanzu ko watan na yanzu.

Menene mutum zai biya wanda ya cancanci a ragewa ko yafewa kuɗin maidowa a ƙarƙashin Shirin Rage Bashin Maido da Bashi da Afuwa?

Mutumin da ba shi da "malauci" kuma yana shiga ɗaya daga cikin shirye-shiryen fa'idodin da aka jera a sama ya cancanci samun cikakkiyar watsi da kuɗaɗen maidowa, ko afuwa, kuma ba zai biya komai ba don dakatarwar cancantar.

Mutumin da ba shi da talauci ya cancanci a rage kudaden maidowa don dakatarwar da ta cancanta. Mutumin da ke karɓar ragi dole ne ya biya kashi 50% na kuɗin maido da shi. Idan ana bin kuɗaɗen maidowa don laifuffuka da yawa, dole ne mutum ya biya ko dai mafi ƙarancin kuɗin maidowa da ake binsa ko kashi 10% na jimlar adadin - duk wanda ya fi girma. Duk wani biyan kuɗi dole ne ya zama aƙalla $25 kowace wata.

Mahalarta na iya ƙaddamar da biyan kuɗi ta hanyar wasiku na yau da kullun, kan layi, ko cikin-mutum a BMV ko ofishin mataimakin rejista. Duk biyan kuɗi na mutum dole ne su kasance tare da $10 mataimakin magatakarda/ kuɗin BMV.

Ƙaunar kuɗi da rage kuɗin suna aiki ne kawai ga dakatarwar da suka cancanta. Mutumin da ke da wasu dakatarwar da bai cancanta ba har yanzu zai ci bashin cikakken kuɗin sake dawo da shi na sauran dakatarwar da ba su cancanci shirin ba.

Shin mutum zai iya samun taimako game da kuɗin maidowa fiye da sau ɗaya ta hanyar Rage Bashin Maidowa da Shirin Afuwa?

Ana iya shigar da mutum cikin Shirin Rage Bashi da Tallafin Kuɗin Maidowa sau ɗaya a rayuwarsa. Shirin ya kasu kashi biyu:

Mataki na 1 ya shafi laifuka(s) masu cancanta da suka faru kafin 15 ga Satumba, 2020, da watanni 18 sun kare tun bayan da daya daga cikin kotun ta bayar da umarnin dakatarwa.

Mataki na 2 ya shafi laifuka(s) masu cancanta da suka faru a kan ko bayan 15 ga Satumba, 2020, da watanni 18 sun kare tun bayan aƙalla dakatarwar da kotu ta bayar.

A kowane lokaci, mutum na iya cancanta don shirin ko da tare da wasu dakatarwa mai aiki muddin dakatarwa ɗaya ta cika ka'idojin shirin. Mutum na iya rage kuɗaɗen maidowa ko kuma a bar shi ta cikin shirin sau ɗaya kawai. Wadanda suka cancanci shiga kashi na farko ba su cancanci shiga kashi na biyu ba, ba tare da la’akari da ko da gaske mutumin ya shiga kashi na farko ba.

Me ya kamata mutum ya yi idan ya cancanta Shirin Rage Bashi Mai Dawo da Afuwa amma BMV ba ta aika musu da sanarwa ba?

Direbobin da ba su sami sanarwar ragewa ta atomatik ba kuma waɗanda suka yi imanin sun cancanci shirin na iya ƙaddamar da aikace-aikacen. A wasu yanayi, direbobi na iya samun cancantar kuɗaɗen dawo da aiki, amma har yanzu ba su cancanci ragin ba saboda watanni 18 ba su wuce ba.

Direban da ya yi imanin cewa sun cancanci a halin yanzu ya kamata ya gabatar da aikace-aikacen (BMV Form 2829), Tabbacin inshora na yanzu, da kuma shaidar rashin rashin ƙarfi (idan an zartar) don dubawa. Ana iya ƙaddamar da aikace-aikacen da takaddun tallafi ta hanyoyi masu zuwa:

  • Ta imel: amnesty@dps.ohio.gov
  • Ta hanyar fax: 1-614-308-5110
  • A cikin mutum a mataimakin magatakarda lasisi. NOTE: Ana iya cajin kuɗin sabis
  • Ta hanyar wasiku zuwa:
    OhioBMV
    Ma'aikata: ALS/Points
    PO Box 16521
    Columbus, OH 43216-6521

Tabbatar da adana kwafin duk takaddun da aka ƙaddamar da tabbacin ranar da kuka ƙaddamar da su.

Wanene zai iya amsa wasu tambayoyi game da Shirin Rage Bashi da Kuɗin Maidawa?

Don ƙarin bayani game da Rage Bashi da Shirin Afuwa na Maido da Kuɗin Ohio:

Fitowa da sauri