Ana Bukatar Taimakon Taimakon Shari'a? Fara

game da Mu


Manufar Taimakon Shari'a shine tabbatar da adalci, daidaito, da samun dama ga kuma tare da mutanen da ke da karancin kudin shiga ta hanyar wakilcin shari'a mai kishi da bayar da shawarwari ga canjin tsari. Wannan manufa ta ta'allaka ne akan hangen nesan mu na Arewa maso Gabashin Ohio ta zama wurin da duk mutane ke samun mutunci da adalci a cikinsa, ba tare da talauci da zalunci ba. Ƙara koyo ta hanyar yin bitar abubuwan da suka fi dacewa daga Legal Aid's halin yanzu Manufar Shirin.

Muna aiwatar da aikinmu kowace rana ta hanyar samarwa ayyukan shari'a ba tare da tsada ba ga abokan cinikin da ke da ƙananan kuɗi, suna taimakawa tabbatar da adalci ga kowa a cikin tsarin adalci - ko da kuwa yawan kuɗin da mutum yake da shi.

Taimakon shari'a yana amfani da ikon doka don inganta tsaro da lafiya, haɓaka ilimi da tsaro na tattalin arziki, tabbatar da kwanciyar hankali da ingantaccen gidaje, da haɓaka lissafi da samun dama ga tsarin gwamnati da adalci. Ta hanyar warware matsalolin asali ga waɗanda ke da ƙananan kuɗi, muna cire shinge don dama kuma muna taimaka wa mutane su sami kwanciyar hankali.

Taimakon shari'a yana kula da lamuran da ke tasiri bukatu na yau da kullun kamar lafiya, matsuguni da aminci, tattalin arziki da ilimi, da samun adalci. Lauyoyin mu suna aiki a fagagen haƙƙin mabukaci, tashin hankalin gida, ilimi, aiki, dokar iyali, kiwon lafiya, gidaje, ɓarkewa, shige da fice, fa'idodin jama'a, abubuwan amfani, da haraji. Danna nan don samun damar fom ɗin rubutu tare da mahimman bayanai game da Taimakon Shari'a a cikin yaruka daban-daban.

Ƙungiyarmu na ƙwararrun ƙwararrun masu sha'awar, ilimi, da ƙwararrun ƙwararrun sun haɗa da 70+ lauyoyi na cikakken lokaci, 50+ sauran ma'aikata, tare da fiye da lauyoyin sa kai na 3,000, wanda 500 ke shiga cikin shari'ar ko asibiti a kowace shekara.

A cikin 2023, Taimakon Shari'a ya shafi fiye da mutane 24,400 ta hanyar shari'o'i 9,000, kuma mun tallafa wa dubbai ta hanyar ilimin shari'a na al'umma da ƙoƙarin wayar da kan jama'a.

A kowace rana, lauyoyin Taimakon Shari'a:

  • Wakilan abokan ciniki a cikin kotu da sauraron shari'ar gudanarwa;
  • Ba da taƙaitaccen shawara ta hanyar shawarwari ɗaya-ɗaya ko a asibitocin shari'a na unguwa;
  • Gabatar da ilimin shari'a da sauran wayar da kan jama'a a wuraren jama'a kamar ɗakunan karatu da makarantu; kuma
  • Bayar da shawarwari don ingantattun manufofi waɗanda ke shafar ƙananan jama'a.

A Amurka, daidaikun mutane da iyalai a cikin talauci suna da haƙƙin doka iri ɗaya da iyalai masu arziki. Amma ba tare da wakilci daga lauya mai ilimi ba, sau da yawa ba a amfani da haƙƙinsu. A matsayinsa na mai ba da agajin doka ɗaya tilo a Arewa maso Gabashin Ohio, Taimakon Shari'a yana taka muhimmiyar rawa a yankinmu. Yanayin kuɗi na abokan cinikinmu galibi suna da wahala, kuma gwagwarmayar shari'a na iya haifar da babban sakamako cikin sauri. Ayyukanmu suna daidaita filin wasan doka ta hanyar ba da murya ga marasa murya. Taimakon shari'a yakan nuna ma'auni tsakanin matsuguni da rashin matsuguni, aminci da haɗari, da tsaro na tattalin arziki da talauci.

An kafa shi a cikin 1905, The Legal Aid Society of Cleveland ita ce kungiya ta biyar mafi tsufa ta taimakon doka a Amurka. Muna aiki da ofisoshi huɗu kuma muna hidima ga mazauna Ashtabula, Cuyahoga, Geauga, Lake, da Lorain. Ƙara koyo ta wannan bidiyon ---

Girmama Ma'aikata


Fitowa da sauri