Ana Bukatar Taimakon Taimakon Shari'a? Fara

Ina tsammanin yaro na yana buƙatar azuzuwan ilimi na musamman. Menene tsari?



Samun ilimi na musamman ga yaro yana buƙatar ƙoƙarin ƙungiyar iyaye ko masu kulawa ("masu kulawa"), malamai da gundumar makaranta. Duk makarantun gwamnati da na shata dole ne su ba da ilimi na musamman ga ɗalibai masu nakasa waɗanda ke buƙatar taimako koyo a makaranta. Dole ne mai kulawa ya ɗauki matakai masu zuwa lokacin neman ayyukan ilimi na musamman:

1. Nemi kimantawa

Idan kuna tunanin yaro yana buƙatar ilimi na musamman, rubuta wasiƙa zuwa ga shugaban makarantar yana neman sanin ko yaron yana da nakasa. Rubuta kwanan wata da bayyana matsalolin yaro a makaranta tare da koyo, mai da hankali ko yin aiki. Ajiye kwafin wasiƙar. Idan yaron yana da yanayin lafiya, yi tunani game da haɗa wasiƙa ko takarda daga likitan yaron. Makarantar tana da kwanaki 30 don amsa wasiƙar mai kulawa a rubuce kuma ta faɗi ko za ta gwada yaron ko a'a.

2. Makaranta Ta Amince A gwada Yaranta

Idan gundumar makaranta ta yarda cewa yaro na iya samun nakasu, za su nemi mai kula da su sanya hannu kan takardar yarda. Ƙimar za ta iya farawa ne kawai bayan makarantar ta sami sa hannu kan fom da izinin yin gwaji. Dole ne makarantar ta gama gwajin a cikin kwanaki 60 na yarda. Bayan an yi kimantawa, dole ne makarantar ta sadu da mai kulawa don yin magana game da gwajin kuma yanke shawara ko yaron yana buƙatar ilimi na musamman.

3. Makaranta Zata Yi La'akari Gwada Yaranta

Idan makaranta ta gaya wa mai kulawa cewa ba za a gwada yaron ba, kuma mai kula da shi bai yarda da shawarar ba, tana da zaɓuɓɓuka don ɗaukaka ƙara. Yana da kyau a nemi taimako tare da roko. Ƙungiyar Taimakon Shari'a na Cleveland tana iya taimakawa a wasu daga cikin waɗannan lokuta.

4. Tsare-tsaren Ilimin Mutum (IEPs)

Yaran da aka samu suna buƙatar sabis na ilimi na musamman za su sami IEP tare da makarantar. Ayyukan IEP na iya haɗawa da abubuwa kamar taimako tare da lissafi ko karatu, tsare-tsare don magance matsalolin ɗabi'a, magana, harshe, ko aikin jiyya, da sauran ayyuka don taimakawa yara su koya. Ayyukan kyauta ne ga iyalai, kuma ana iya ba da su a makaranta ko a gida.

5. Sa hannu Forms

Idan a kowane lokaci makarantar ta nemi mai kulawa ya sa hannu kan takarda kuma mutumin bai yarda da takardar ba, ko dai (1) kar ya sa hannu ko (2) rubuta a kan takardar don nuna rashin jituwa.

Ana samun ƙarin bayani game da ilimi na musamman daga Sashen Ilimi na Ohio a: 614-466-2650 ko 877-644-6338 (latsa kyauta). Idan kuna buƙatar taimako tare da matsalar ilimi ta musamman, da fatan za a kira Taimakon Shari'a a 1-888-817-3777 don gano ko kun cancanci taimako.

Kolie Erokwu, ɗan agaji na Legal Aid ne ya rubuta wannan labarin kuma ta fito a cikin The Alert: Juzu'i na 29, fitowa ta 3. Danna nan don karanta cikakken batun.

Fitowa da sauri