Ana Bukatar Taimakon Taimakon Shari'a? Fara

Ina tsammanin ina buƙatar shigar da fatarar kuɗi, amma lauyoyi suna da tsada sosai. Shin zan yi fayil da kaina?



Mutane da yawa ana jarabtar su shigar da fatarar kudi ba tare da lauya ba saboda tsadar lauyoyi na fatarar kudi. Tsarin shigar da kai, duk da haka, wani lokacin yana da ban tsoro, sau da yawa rikicewa, kuma yana cike da ramuka masu yuwuwa. Idan ba za ku iya ba da damar hayar lauya ba amma kuna tunanin ku ɗan takara ne don fatarar kuɗi, nemi Taimakon Shari'a ko ku halarci asibitin Shawarar Brief na doka kyauta kafin yin rajista da kanku.

A shekara ta 2005, dokar fatarar kuɗi ta canza don yin wahalar da mutane su shigar da fatarar kuɗi. Kudin lauyoyi sun karu sosai. A sakamakon haka, mutane kaɗan ne za su iya ɗaukar lauya amma buƙatar shawara a cikin tsarin fatarar kuɗi ya fi girma.

Canje-canje ga doka sun haɗa da buƙatu don shigar da takamaiman takardu, ɗaukar azuzuwan sarrafa kuɗi, da gwada matakin samun kuɗin shiga don tabbatar da cewa kun cancanci fatarar kuɗi. Duk waɗannan shinge an yi su ne don ƙara wahalar fatarar ku da haifar da haɗari ga wani ya yi rajista da kansa.

Wakilin fatarar kuɗi (wanda ke gudanar da fatarar ga Kotun) zai gaya muku cewa ko ita ba za ta iya ba ku wata shawara ta shari'a ba idan wani abu ya faru, kuma ba zai iya tausaya muku ba saboda ba ku da lauya. Idan kun yi kuskuren fahimtar ƙa'idodin, za ku iya rasa gidanku ko motar ku da gangan. Idan fatarar ku ta gaza gaba ɗaya, ƙila za ku rasa kuɗin shigar ku kuma dole ku sake farawa. Mafi muni, (inda ba ku bi umarnin Kotu ba), maiyuwa ba za ku iya sauke basussukan ku ba, ko da kun shigar da sabon fatarar kuɗi.

Hakanan ya kamata ku yi hankali game da amfani da "masu shirya koke." Ba lauyoyi ba ne, ba za su iya ba da shawarar doka ba, kuma suna iya yin caji da yawa don buga fom ɗin kawai.

Kafin ka yanke shawarar shigar da karar fatara da kanka, tuntuɓi Taimakon Shari'a a 1-888-817-3777 don ganin ko kun cancanci taimakon fatarar mu. Hakanan zaka iya gano kwanan wata da wurin da za a yi taƙaitaccen shawarwarin asibiti na gaba don taimako.

Lauyan agajin Legal Michael Attali ne ya rubuta wannan labarin kuma ya bayyana a cikin The Alert: Juzu'i na 29, fitowa ta 1. Danna nan don karanta cikakken batun.

Fitowa da sauri