Ana Bukatar Taimakon Taimakon Shari'a? Fara

Abokan Hulɗa na Likita


Ma'aikatan kiwon lafiya sun san cewa kulawa da kulawa da likitoci da ma'aikatan jinya ke bayarwa shine kashi 20% na lafiyar mutum gaba ɗaya. Abubuwan da ke tabbatar da lafiyar jama'a - yanayin da aka haifi mutane, girma, rayuwa, aiki da shekaru - sune manyan abubuwan da ke ƙayyade yadda lafiyar mutum yake. Abokan hulɗar likitanci-maganin shari'a sun haɗu da ƙwarewa na musamman na lauyoyi a cikin saitunan kiwon lafiya don taimakawa likitoci, masu kula da shari'a, da ma'aikatan jin dadin jama'a don magance matsalolin tsari a tushen yawancin rashin daidaito na kiwon lafiya.

Ƙungiyar Taimakon Shari'a ta Cleveland ta ƙirƙiri haɗin gwiwa na farko na likita-doka a Ohio kuma kawai na 4 a Amurka lokacin da muka tsara shirinmu tare da MetroHealth a 2003. A yau, haɗin gwiwar likitanci da doka ya kasance a cikin ƙungiyoyin kiwon lafiya 450 a fadin jihohi 49 da Washington DC. .

Har ya zuwa yau, Taimakon Shari'a ya kafa haɗin gwiwar likitanci da doka tare da tsarin kiwon lafiya huɗu na Arewa maso Gabas Ohio don magance matsaloli kamar yanayin gidaje, shingen ilimi, rashin abinci mai gina jiki, da sauran matsalolin da suka shafi talauci waɗanda ke tasiri lafiyar mutum da walwala. Lauyoyin Taimakon Shari'a suna horar da ma'aikatan kiwon lafiya kan yadda za su gane al'amuran shari'a na farar hula da ke dagula lafiyar marasa lafiya. Masu bayarwa za su iya tura marasa lafiya zuwa Taimakon Shari'a ta hanyar ingantaccen tsari.

Haɗin gwiwar likitancinmu da doka a MetroHealth, wanda ake kira Shirin Ba da Shawarar Al'umma, yana ba da damar yin amfani da sabis na lauya a wurare biyar: Babban Jami'ar Pediatrics, Old Brooklyn Health Center (ga marasa lafiya na Medicare Collaborative Care Partners a fadin tsarin MetroHealth), Cibiyar Kiwon Lafiya ta Ohio City, Buckeye Health Center, da Broadway Cibiyar Lafiya.

Haɗin gwiwar likitanci da doka a St. Vincent Charity Medical Center (tun 2017) yana ba da sabis na shari'a ta hanyar lauya ɗaya da ɗaya ɗan shari'a ga marasa lafiya a asibiti, waɗanda ke karɓar magani na waje, da waɗanda ke zama a Gidan Yusufu. Wannan kuma shine ɗaya daga cikin haɗin gwiwar likita-doka na farko wanda ya haɗa da sashin gaggawa na tabin hankali.

Haɗin gwiwar likitanci da doka a Jami'ar Asibitin (tun 2018) yana ba da sabis ga marasa lafiya a UH Rainbow Babies & Children's Ahuja Center for Women & Children, dake cikin unguwar Midtown na Cleveland, a kusurwar Euclid Avenue da Gabas 59th Street.

At Cleveland Clinic (tun 2022) lauyoyi biyu da ɗaya ɗan shari'a ɗaya sun dogara ne a fannin ilimin yara a babban harabar Clinic Cleveland.

Baka ganin Abinda kuke nema?

Kuna buƙatar taimako nemo takamaiman bayani? Tuntube Mu

Fitowa da sauri