Ana Bukatar Taimakon Taimakon Shari'a? Fara

Tarihi


Takaitaccen Tarihin Ƙungiyar Taimakon Shari'a na Cleveland

Sama da ƙarni guda, Ƙungiyar Taimakon Shari'a ta Cleveland tana ba da sabis na shari'a kyauta ga mutanen da ba za su iya ɗaukar hayar lauya ba.

An haɗa shi a ranar 10 ga Mayu, 1905, ita ce ƙungiyar agaji ta doka ta biyar mafi tsufa a duniya.

Legal Aid an kafa shi a nan don ba da taimakon doka ga masu karamin karfi, musamman baƙi. Lauyoyi biyu masu zaman kansu, Isador Grossman da Arthur D. Baldwin, sun shirya Taimakon Shari'a. Mr. Grossman shi ne kawai lauyansa daga 1905 zuwa 1912. Daga 1912 zuwa 1939, Society""tallafawa ta hanyar ba da gudummawa ta sirri"" ta kulla yarjejeniya da kamfanonin lauya na waje don ba da sabis na shari'a. Alkalin Alkalai Alexander Hadden ya yi aiki a matsayin shugaban hukumar Society har zuwa 1920 kuma ya kasance shugaban girmamawa har zuwa 1926.

A cikin 1913, Taimakon Shari'a ya zama hukumar haya ta Asusun Al'umma (yanzu United Way). A farkon shekarun 1960, Ƙungiyar ta daina riƙe lauyoyi a waje kuma ta kafa nata ma'aikatan. Ya zama mai ba da kyauta na Ofishin Damar Tattalin Arziki, "magabacin Kamfanin Ayyukan Shari'a," a cikin 1966. Yana ci gaba da karɓar kuɗi daga United Way da Kamfanin Ayyukan Shari'a.

A cikin cikar shekarar farko ta aiki, Taimakon Shari'a ya wakilci abokan ciniki 456. A cikin 1966, a ƙarƙashin jagorancin darekta sannan daga baya Alkalin Kotun Kotu Burt Griffin, Ƙungiyar ta kafa ofisoshin biyar a cikin yankunan Cleveland masu karamin karfi. A shekara ta 1970, wasu 30,000 masu karamin karfi lauyoyi 66 ne ke ba da hidima a shari'o'in farar hula, masu laifi da na yara. A yau, Ƙungiyar Taimakon Shari'a na Cleveland tana hidimar Ashtabula, Cuyahoga, Geauga, Lake, da Lorain. Mu ne kawai ƙungiyar taimakon shari'a a Arewa maso Gabashin Ohio. Tare da ma'aikatan lauyoyi 63 da ma'aikatan gudanarwa / tallafi na 38, Taimakon Shari'a kuma yana alfahari da aikin sa kai na fiye da lauyoyi 3,000 - kusan 600 daga cikinsu suna tsunduma cikin shari'a ko asibiti a cikin shekara guda.

Mahimmancin Taimakon Shari'a a farkon shekarunsa yana aiki don ƙaddamar da doka da ke nufin ayyukan kasuwancin da ba su dace ba waɗanda ke cin zarafin masu karamin karfi. Rahoton shekara-shekara na farko na ƙungiyar yana nufin wani ma'auni don daidaita masu ba da kuɗi waɗanda ke biyan talakawa farashin ruwa na 60% zuwa 200%.

Tun ma kafin a kafa Ƙungiyar, waɗanda suka kafa ta sun yi ƙoƙari su gyara mummunar cin zarafin talakawa da alkalan zaman lafiya na gari ke yi a cikin abin da ake kira "Kotun Talakawa." Masu shari'a sun shiga cikin 'yanci cikin Cleveland, wanda ba shi da kotu na kansa. Mai shari'a Manuel Levine, mai kula da Taimakon Shari'a na tsawon shekaru 32, shine babban marubucin lissafin wanda a cikin 1910 ya kafa kotun birni ta farko a Ohio. Ƙirƙirar wannan kotun daga ƙarshe ya haifar da rushewar adalcin kotunan zaman lafiya a jihar. Har ila yau, a cikin 1910, Society ya sami amincewa da wani kudurin doka wanda ya haifar da ƙirƙirar ƙaramar ƙaramar kotu ta farko a duniya. An yi koyi da ƙaramar kotun da'awar a duk faɗin ƙasar

A cikin shekaru, Taimakon Shari'a ya taimaka wajen kawo canje-canjen tsarin. Ya shigar da ayyukan aji da yawa, wanda ya haifar da canje-canjen da suka shafi rayuwar mutane da yawa.

Ayyukan aji na nasara sun magance batutuwa daban-daban tun daga wariyar launin fata a zaɓin rukunin yanar gizo don gidajen jama'a da kuma ɗaukar hayar da haɓaka ƴan sanda na Cleveland da masu kashe gobara zuwa ƙarshen fa'idodin nakasa SSI da Tsaron Zamantakewa ga masu karɓa ba tare da shaidar ingantaccen magani ba. Sauran kararrakin sun kawo ingantuwa ga gidajen yari da asibitocin tabin hankali da kuma kafa haƙƙin ba da shawara a cikin shari'ar sadaukarwa da kuma a cikin shari'o'in da ba su dace ba.

A cikin 1977, Taimakon Shari'a ya yi galaba a wani muhimmin hukunci na Kotun Koli na Amurka game da haƙƙin dangi na zama tare a Moore v. City of East Cleveland.

Ayyukan bunƙasa tattalin arziƙi na Taimakon Shari'a sun taimaka wajen samar da Hukumar Raya Yankin Hough a cikin shekarun 1960. Laifukan Taimakon Shari'a sun sami ci gaba a wuraren tsare yara kanana da manya, faɗaɗa damar koyar da sana'o'i ga Ma'aikatan Yaƙin Vietnam sun ƙi wasu fa'idodin GI Bill kuma sun sami fa'idodi ga waɗanda ke fama da gurbatar iska na masana'antu.

A halin yanzu, lauyoyin Taimakon Shari'a suna aiki don kawo adalci ga abokan cinikin masu karamin karfi, kariya daga ayyukan ba da lamuni na yau da kullun, da taimako ga wadanda abin ya shafa na makarantun mallaka na yaudara. Ƙara koyo ta hanyar bitar abubuwan da suka fi dacewa daga Taimakon Shari'a na yanzu Manufar Shirin.

Fitowa da sauri