Ana Bukatar Taimakon Taimakon Shari'a? Fara

#LabarinAid MyLegalAid: Michael Hurst


An buga Afrilu 20, 2023
9: 00 am


A matsayinsa na ɗan asalin Arewa maso Gabashin Ohio, Michael Hurst ya fahimci mahimmancin bayar da gudummawa ga al'ummarsa. 

Micheal wanda ya kammala karatun sakandare na Saint Ignatius, Jami'ar Xavier, da Makarantar Shari'a ta Jami'ar Jihar Cleveland, Michael ya sadaukar da kansa don inganta al'ummarsa tun lokacin da ya fara aikinsa a matsayin lauya na ma'aikata a Kotun Probate da Yara na Geauga County. A cikin waccan rawar, yana taimaka wa Ohioyan kewaya sarƙaƙƙiya kuma galibin batutuwan doka masu wahala kama daga dokar iyali zuwa kulawa da ƙasa.  

A cikin barkewar cutar ta COVID-19, rashin daidaituwa da raguwar samun dama ya firgita Michael. Lokacin da Taimakon Shari'a ya dawo da Takaitattun asibitocin Ba da Shawarwari a cikin mutum yayin da cutar ta COVID-19 ta fara raguwa, Michael ya ga damar da ya samu na yin cudanya da al'ummarsa. Lokacin da Ƙungiyar Lauyoyin Geauga County ta aika da buƙatu ga mahalarta a Shirin Sa-kai na Lauyoyin Sa-kai na Legal Aid, ya saurari kiran.  

Michael ya fahimci mahimmancin rawar da lauyoyi ke takawa suna ba da jagora ga mabuƙata: zai kasance a wurin don "ɗaukar da hadaddun kuma ya sauƙaƙa shi," rage abin da ya zama kamar ba a iya jurewa cikin wani abu mai hankali da sarrafawa.  

Mahimmanci, bai kamata Michael ya yi hakan shi kaɗai ba: “Ba kwa buƙatar sanin komi, don haka kada ka bar hakan ya hana ka. Ina aiki da doka ta iyali da shari'a, amma yayin da nake aikin sa kai na taimaka wa mutane cikin al'amuran masu gida da masu haya." Goyon baya da haɗin gwiwar da Legal Aid ke bayarwa da ƙungiyar lauyoyin mu masu sa kai za su ba ku kayan aikin da kuke buƙata. Michael abin misali ne na manufar mu da dabi'unmu, kuma wani kadara ne ga Shirin Lauyoyin Sa-kai na haɓaka koyaushe. 


Taimakon Shari'a na yaba da kwazon aikinmu pro bono masu aikin sa kai. Don shiga, ziyarci shafin yanar gizon mu, ko imel probono@lasclev.org.

Fitowa da sauri